ใช้ชีวิตร่วมกันกับผู้อื่น

anonymous thailand
    Participant
    มีเชื้อสามารถใช้ชีวิตร่วมกันกับผู้อื่นได้ไหม ?

ผมตรวจพบเชื้อเมื่อต้นเดือน ธ.ค. 63 ครับ

เราจะสามารถใช้ชีวิตร่วมกันกับผู้อื่นได้ไหมครับ ?

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • Replies
    anonymous thailand
    Participant
    คนที่ติดเชื้อเอชไอวีสามารถอยู่ในสังคมร่วมกับคนอื่นได้ โดยไม่เป็นภัยหรือเป็นภาระกับใครเราสามารถอยู่ร่วมกันคนอื่นในสังคมได้เป็นปกติ และการอยู่ร่วมกันนั้นเราไม่จำเป็นต้องเป็นภาระให้ใครมารับผิดชอบด้วย เพราะเราสามารถใช้ชีวิตและดูและตัวเองได้ เพียงเราทานยาเป็นประจำ ดูแลสุขภาพตัวเองเสมอ หมั่นออกกำลังกาย พักผ่อนให้เพียงพอ
กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้