ตรวจไวรัสซีมา 6 เดือน

anonymous thailand
    Participant
    none
    ผมไปสักมาแต่ว่ากลัวติดเชื้อที่เข็มของร้าน เลยไปตรวจไวรัสตับอักเสบซีมาด้วย ผลเป็น negative ต้องตรวจอีกไหมครับ?
กำลังดู 2 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • Replies
    Participant
    none
    ตับอักเสบซีติดได้ทางเลือดก็จริงค่ะ ถ้าไปตรวจเลือดมาแล้วเกิน 6 เดือนขึ้นไปแล้วยังเป็นลบอยู่ ก็ไม่ต้องตรวจซ้ำอีกรอบแล้วค่ะ
    Participant
    none
    ผลเป็นลบแล้วลองสังเกตอาการตัวเองแล้วไปตรวจประจำปีทุกปีก็ถือว่าช่วยได้คับ ถ้าพบเชื้อเดี๋ยวนี้ก็รักษาได้หายขาดแล้วคับ
กำลังดู 2 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้