กิน PEP ป้องกันได้กี่ %

Participant
    อยากสอบถาม ถ้าเรากิน PEP หลังเสี่ยงทันเวลา จะป้องกัน HIV ได้กี่ % ถึงจะมั่นใจได้ว่าไม่ติดจริงๆ ?
กำลังดู 2 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • Replies
    anonymous thailand
    Participant
    none
    ถ้ากินยาเร็วก็ป้องกันได้มากกว่า 80% ครับ

ที่สำคัญต้องกินยาให้ครบแล้วก็ไปหาหมอหลังยาหมดแล้ว

ตรวจเลือดอีกรอบก็ไม่ต้องกังวลแล้วล่ะ

anonymous thailand
    Participant
    none
    กินทันก็ช่วยได้ค่ะ แต่ต้องกินให้หมดตามที่หมอจ่ายยามาให้นะคะ แล้วกลับไปตรวจ HIV อีกทีค่ะ
กำลังดู 2 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้