เซ็กส์ประตูหลัง

anonymous thailand
    Participant
    มีเซ็กส์ประตูหลังเสี่ยงต่อเชื้อเอชไอวีมากกว่า ?

ผมเป็น LGBT นะครับ แบบชายรักชาย อยาทราบจริงๆนะครับ

ว่าการมีเซ็กส์ประตูหลังเสี่ยงต่อเชื้อเอชไอวีมากกว่าจริงไหม ?

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • Replies
    anonymous thailand
    Participant
    ไม่สามารถระบุได้ชัดเจนเพราะไม่ว่าทางไหนก็มีความเสี่ยงด้วยกันทั้งนั้นหากไม่ได้ป้องกัน

แต่ก็มีงานวิจัยค้นพบว่าการมีเซ็กส์ประตูหลังมีความเสี่ยงกว่าประตูหน้ากว่า 20 เท่า

เพราะบริเวณทวารหนักบอกช้ำได้ง่ายกว่า เนื่องจากเยื่อบุลำไส้บอบบาง ไม่แข็งแรง

ทำให้ง่ายต่อการติดเชื้อ เพราะฉะนั้นควรสวมใส่ถุงยางทุกครั้งไม่ว่าจะมีเซ็กซ์

ประตูหน้า ประตูหลัง หรือออรัลเซ็กซ์ก็ตาม

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้